

WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA

UJENZI WA CHUO CHA VETA MKOA (RVTSC)

MKOA WA GEITA

MKATABA WA MUDA MFUPI WA KAZI YA UFUNDI

MKATABA HUU NI KATI YA

CHUO CHA MAENDELEO YA WANANCHI SENGEREMA

SENGEREMA FDC

**NA
HAMIS SEIF UNGELE
(FUNDI)**

**JINA LA MRADI
UJENZI WA CHUO CHA VETA MKOA
GEITA RVTSC – GEITA**

LOT 3

**PRINCIPAL
SENGEREMA FOLK DEVELOPMENT COLLEGE
P.O. Box 188
SENGEREMA**



MKATABA WA UJENZI WA KAZI YA UFUNDI

1. MWAJIRI: CHUO CHA MAENDELEO YA WANANCHI SENGEREMA
S.L.P. 188 SENGEREMA
2. JINA LA MWAJIRIWA (FUNDI UASHI): HAMIS SEIF UNGELE
3. MAHALI KAZI ITAKAPOFANYIKA: MKOANI GEITA
4. KAZI: UJENZI WA JENGO LA KOMPYUTA, MAKTABA, MADARASA, VYOO VYA NJE, POWER HOUSE NA NYUMBA YA MLINZI (LOT 3)
5. GHARAMA YA UFUNDI: SHILINGI MILIONI SABINI NA TISA ELFU MIA TATU
HAMSINI ELFU TU. (TZS: 79,350,000/=)
6. AINA YA MKATABA: MKATABA WA KUFANYA KAZI YA UFUNDI
7. MUDA WA MKATABA: Miezi Sita (6) tu.
8. MASHARTI YA MALIPO:
 - a) Hakuna malipo ya awali
 - b) Fundi atalipwa mara baada ya kazi kukaguliwa na hati ya malipo (*payment certificate*) kuandaliwa.
9. MASHARTI YA MKATABA:
 - a) Mwanjiri atatoa vifaa vya ujenzi kwa namna na jinsi atakavyoelekezwa na Mtaalam Mshauri wa Mradi.
 - b) Maelekezo ya kazi yatatolewa na msimamizi mkuu wa kazi (*Clerk of works*) na mwanjiriwa (Fundu) ataomba malipo fedha kwa kazi aliyofanya kwa mkuu wa Chuo kupitia msimamizi wa kazi na atalipwa endapo ukubwa wa kazi aliyofanya itakaguliwa na kufika angalau 40%.
 - c) Mwanjiriwa, ambaye ambaye kwenye Mkataa huu atajulikana kama Fundu Mkuu katika utendaji wa kazi, atafanya kazi kwa mujibu wa Mchanganuo wa Kazi kwa kuzingatia taaluma ya ufundi, umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.
 - d) Mwanjiriwa asipofanya kazi yake vizuri, Mwanjiri ana haki ya kumwondoa kwenye kazi na papo hapo na kumdai kulipa hasara zote zilizotokana na uzembe au makusudi.
 - e) Mwanjiriwa atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanya kulingan na taratibu za kiujenzi.
 - f) Mwanjiriwa, wakati wote, atahakikisha kuwa yeye pamoja na mafundi wenzake atazingatia nidhamu na tabia njema awapo eneo la kazi na haruhusiwi kabisa kuajiri fundu au kibarua asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.
 - g) Mwanjiriwa atawajibika na vitendo vyote vinavyofanywa au kutokufanywa na mafundi au vibarua waliopo chini yake.
 - h) Mwanjiriwa atahakikisha kuwa wakati wote eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia pindi kazi iishapo vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama mabaki ataviweka sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

- i) Kiasi cha asilimia tano (5%) ya malipo kitashikiliwa na Mwajiri (*Retention Money*) kwa muda wa miezi mitatu (03) baada ya kazi kukamilika na nakulipwa iwapo ukaguzi wa mwisho utathibitisha kutokuwepo mapungufu ya kurekebisha.
- j) Iwapo mapungufu yatabainika wakati wa ukaguzi, Mwajiriwa atahitajika kurekebisha mapungufu hayo na baada ya hapo atamaliziwa kiasi kilichosalia ikiwa mapungufu yaliyorekebisha hayakuleta hasara kwa Mwajiri.
- k) Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na Mwajiriwa ni ukiukwaji wa Mkataba huu hivyo Mwajiriwa atakatwa asilimia moja (1%) ya fedha iliyo katika mkataba kwa kila siku inayoongezeka au kulipa kiasi cha fedha sawa na hasara iliyosababishwa kutokana na ucheleweshaji huo.
- l) Ucheleweshaji utakaosababishwa na Mwajiri au sababu zilizo nje ya uwezo wa mwanadamu (*act of God/force majeure*), Mwajiriwa ataongezewa muda ili akamilishe kazi pasipo kudai fidia yoyote.
- m) Mkataba huu unaweza kuvunjwa mara moja kwa mambo yafuatayo:
 - a) Iwapo fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya Mwajiri na Mwajiriwa akashindwa kutoa ushirikiano wakati wa uchunguzi wa tukio la wizi;
 - b) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake watafanya kazi bila kufuata mchoro au maelekezo ya Mshauri na Msimamizi wa Mradi na Mwajiriwa akawa ni miongoni mwa waliohusika au kushindwa kumtaarifu Mwajiri juu ya suala hilo;
 - c) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake hawatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi na ikabainika kuwa Mwajiriwa hakujishughulisha na kuhakikisha kuwa taratibu zinafatawa;
 - d) Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi au Vibarua watahatarisha uvunjifu wa amani eneo la kazi.



10: MCHANGANUO WA GHARAMA ZA KAZI ZA MKATABA HUU

10.1: MUANISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA COMPUTER AND SECRETARIAL.

Na.	AINA YA KAZI	BEI YA UFUNDI - TZS
B.	Kunyanyua jengo (Super-structure):	
	Ujenzi wa kuta,gebo na matundulizi na uwekaji DPC	1,000,000.00
	Kusuka nondo katika:	
	Nguzo mlalo (Beam)	500,000.00
	Ngazi na Ramp	300,000.00
	Kufunga mbao katika:	
	Nguzo mlalo (Beam)	300,000.00
	Ngazi na Ramp	200,000.00
	Kumwaga zege katika:	
	Nguzo mlalo (Beam)	500,000.00
	Ngazi na Ramp	450,000.00
	Jumla ndogo Kunyanyua jengo (Super-structure)	3,250,000.00
C.	Kuezeka (Roof structure and covering)	
	Kutengeneza kenchi za mbao kwa kufuata mchoro	1,200,000.00
	Kupandisha kenchi za mbao kwenye jengo	500,000.00
	Kuezeka	800,000.00
	Jumla ndogo Kuezeka	2,500,000.00
D.	Milango:	
	Kufitisha fremu za milango	800,000.00
	Jumla ndogo Milango	800,000.00
E.	Madirisha:	
	Kufitisha grill za madirisha	800,000.00
	Jumla ndogo Madirisha	800,000.00


F.	Umaliziaji (Finishing)	
	Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo	
	Nje ya jengo	800,000.00
	Ndani ya jengo	600,000.00
	Sakafu:	
	Uwekaji wa sakafu ya kupokea vigae (beds)	800,000.00
	Uwekaji wa vigae pamoja na grauti katika sakafu (floor tiles)	600,000.00
	Uwekaji wa vigae pamoja na grauti katika Kuta maeneo ya Jikoni na Vyooni (Wall tiles)	600,000.00
	Dari:	
	Ufungaji wa mbao za dari (Branding)	800,000.00
	Uwekaji gypsum ceiling pamoja na mikanda yeke	600,000.00
	Jumla ndogo umaliziaji(finishing)	4,800,000.00
G.	Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)	
	Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na skimming katika:	
	Nje ya jengo	1,000,000.00
	Ndani ya jengo	1,150,000.00
	Juu ya dari	300,000.00
	Kupaka rangi mikono mitatu katika:	
	Msingi wa nyumba	300,000.00
	Fisherboard na Roof Vents	300,000.00
	Jumla ndogo Rangi na mapambo	3,050,000.00
H.	Umeme (Electrical installation)	
	Usukaji wa umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box	1,500,000.00
	Usukaji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-fittings	1,800,000.00
	Jumla ndogo Umeme	3,300,000.00

SUMMARY		
B	Gharama za Kunyanyua Jengo(Superstructure)	3,250,000.00
C	Gharama za Kuezeka	2,500,000.00
D	Gharama za Kufutisha Milango	800,000.00
E	Gharama za Kufutisha Madirisha	800,000.00
F	Gharama za Umaliziaji (Finishing)	4,800,000.00
G	Gharama za Rangi na Mapambo	3,050,000.00
H	Gharama za Umeme	3,300,000.00
JUMLA YA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI.		18,500,000.00


10.2: MUANISHO WA GHARAMA ZA KAZI YA UJENZI WA JENGO LA MAKTABA.

No.	AINA YA KAZI	BEI YA UFUNDI - TZS
B.	Kunyanyua jengo (Super-structure):	
	Ujenzi wa kuta,gebo na matundulizi na uwekaji DPC	500,000.00
	Kusuka nondo katika:	
	Nguzo mlalo (Beam)	500,000.00
	Ngazi na Ramp	300,000.00
	Kufunga mbao katika:	
	Nguzo mlalo (Beam)	300,000.00
	Ngazi na Ramp	200,000.00
	Kumwaga zege katika:	
	Nguzo mlalo (Beam)	500,000.00
	Ngazi na Ramp	450,000.00
	Jumla ndogo Kunyanyua jengo (Super-structure)	2,750,000.00
C.	Kuezeka (Roof structure and covering)	
	Kutengeneza kenchi za mbao kwa kufuata mchoro	700,000.00
	Kupandisha kenchi za mbao kwenye jengo	500,000.00
	Kuezeka	600,000.00

SHAHIDI WA MWAJIRI

Saini: 
Jina: BENEDICT K. KAZIMILI
Cheo: FUNDI SANIFU MUVAMBAMZI
Tarehe: 25/11/2021

SHAHIDI WA MWAJIRIWA (FUNDI)

Saini: 
Jina: MARIAM S. NYONYA
Cheo: ENGINEER
Tarehe: 25/11/2021

